PeterHoเน€เธซเธญเธขเธธเนˆเธ™เธ•เธ‡
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

PeterHoเน€เธซเธญเธขเธธเนˆเธ™เธ•เธ‡

เธšเธญเธฃเนŒเธ”เธฃเธงเธกเธ‚เน‰เธญเธกเธนเธฅเธ›เธตเน€เธ•เธญเธฃเนŒเธญเธขเนˆเธฒเธ‡เธฅเธฐเน€เธญเธตเธขเธ”

เธšเน‰เธฒเธ™Portalliเธ„เน‰เธ™เธซเธฒLatest imagesเธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ

Go down 
tk17_florence
แอฟเองค่ะ
6 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
แอฟเองค่ะ

แอฟเองค่ะ

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 85

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeFri Nov 17, 2006 1:09 am

สวัสดีค่ะ พี่ ๆ อาจจะพอทราบบ้างแล้วว่า เอฟนั้นไม่ได้พำนักอยู่ที่ประเทศไทย วันนี้เอฟก็เลยเอารูปเมืองที่เอฟอยู่ มาให้พี่ ๆ ได้ชมกัน ชอบไม่ชอบยังไงก็ติชมไกด์ คนนี้ได้นะค่ะ อืม ลืมบอกไปว่าเอฟ อยู่ ซูริค ค่ะ ซูริคเป็นเมืองที่มีประชากรมากที่สุดใน Switzerland นะค่ะ ประมาณ 1 ล้านคน เศษ ๆ เริ่มเลยแล้วกัน นะค่ะ

รูปที่หนึ่งค่ะ ตรงนี้เป็นดอกไม้หน้าอพาทเม้น ของเอฟค่ะ อุ้ย ลืมบอกพี่ ๆ ไปว่ารูปที่เอฟจะโพสต่อไปนี้เป็นรุปตอน ช่วง Spring นะค่ะ ไม่อยากโพสรูปตอนปจุบัน มันหดหู่ค่ะ ( ตอนนี้หนาว มากกกกก)
วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-004

รูปนี้เป็นรูปร้านขายเสื้อผ้า เป็นร้านโปรดเอฟเลยนะค่ะ ราคาไม่ค่อยแพง แล้วก็ดูเป็นวัยรุ่นมาก

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-217

รูปที่ 3 นี้เป็นรูป Zürich Hauptahnhof แปลเป็นไทยก็คือ สถานีรถไฟอะ ค่ะ เหมือนหัวลำโพงบ้านเราอะค่ะ แต่กว้ากว่าประมาณ 10 เท่าได้ ตอนที่เอฟถ่ายรูปนี้ เป็นช่วงเร่งรีบอะค่ะ คนจะเยอะหน่อย

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-190
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 27

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeFri Nov 17, 2006 1:13 am

เห็นแล้วเกิดกิเลสอ่ะเอฟ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
tik

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 716

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeFri Nov 17, 2006 1:18 am

เออ อยากด้วยอีกคน แต่ไม่มีปัญญา ไปอะ 555555555
แอฟเองค่ะ

แอฟเองค่ะ

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 85

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeFri Nov 17, 2006 1:25 am

ที่สี่นะค่ะ อันนี้เป็น Banhhofstrasse ค่ะ อ่านว่าบานโฮบ สตาสเซ่ เป็นย่านธุรกิจใน Zürich ค่ะ แล้ว ถนนสายนี้ยังขึ้นชื่อได้ว่าเป็นถนนที่แพงที่สุดในโลกด้วยนะค่ะ เวลาเอฟเบื่อ ๆ เอฟก็จะออกมาชอปที่นี่แหละ ค่ะ บางทีเอฟก็ออกมากรีด ผู้ชายค่ะ หิหิหิหิ

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-165
แอฟเองค่ะ

แอฟเองค่ะ

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeFri Nov 17, 2006 1:36 am

รุปที่ 5 กับ 6 ก็ยังเป็นรูป Banhofstrasse มันเป็นแหล่งชอปปิ้งอะค่ะ ถ้าใครได้มารับรองหมดตัวทุกรายค่ะ

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-179

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-171
แอฟเองค่ะ

แอฟเองค่ะ

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeFri Nov 17, 2006 1:49 am

รูปที่ 7 นะค่ะ อันนี้เป็นรูปถนนที่เชื่อมจาก Banhhofstrasse ไปยังตัวเมืองเก่า อะค่ะ Old Town วันนี้ผู้คนคึกคัก เพราะว่าเป็นวันเสาร์ แถมอากาศดีอีกตางหาก คนเลยออกมาเดิน ชอปปิ้ง กันเยอะค่ะ Very Happy Very Happy มันเป็นแหล่ง ชอปปิ้งอะค่ะ ใครที่ชอบ ชอป มาทีนี่รับรองหมดตัวทุกคน ค่ะ หิหิหิหิ

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-206-1

อันนี้รูปตลาดนัดค่ะ เขาจะมีตลาดนัดทุกวันศุกร์ ที่สถานีรถไฟ ก็จะมีคนมาขายของอะค่ะ เหมือนบ้านเรานั้นแหละค่ะ ก็จะมีพวกผัก เนื้อ ชีส อะไรพวกนี้ อะค่ะ แต่ถ้าเราซื้อตามตลาดนัดพวกนี้ราคาก็จะแพงกว่าใน Super Market ทั่ว ๆ ไป รูปนี้รู้สึกจะเป็นสาวหล่อขายดอกไม้มั่งค่ะ เอฟก็อุดหนุน เขามาด้วยเหมือนกัน

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-181
tik

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 716

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeFri Nov 17, 2006 9:22 pm

เมืองสวย น่าอยู่มากๆๆเลยนะ
Aniki

Aniki

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 18

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeSat Nov 18, 2006 3:29 pm

อิจฉาอ่ะ อยากไปนะเนี่ย ติดอยู่ที่เงินอ่ะ

ว่างๆเอารุปมาให้ดูอีกนะ
แอฟ
Aniki

Aniki

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 18

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeSat Nov 18, 2006 3:43 pm

ภาพสวยดีนะ
Aniki

Aniki

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeSat Nov 18, 2006 4:21 pm

tik เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:

แล้วคนถ่ายสวย ด้วยเปล่าอ่ะ ถ้าทางน่าจะสวย เรียบร้อย น่ารักเนอะ lol!

เห็นแล้วอยากเก็บเงินไปมั่งอ่ะ
แอฟเองค่ะ

แอฟเองค่ะ

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeSat Nov 18, 2006 5:11 pm

พอเดินช้อบปิ้ง เสร์จแล้วเราก็จะ Zurichhorn ต่อเลยแล้วกันนะค่ะ ถ้าวันไหนอากาศดี ๆ เอฟจะชอบไปที่นี่มากเลยค่ะ อุ้ยลืมบอกไปว่า Zurichhorn เนี่ยเป็นสวนสาถรณะ ( สระกดถูกหรือเปล่าว ) ค่ะ เราเดินทางได้สองทาง จะมีรถ Tram ( รถราง ) หรือว่าจะเป็นเรือ แต่เรือนี้เขาจะเปิดให้เดินทางแต่ตอนเฉพาะน่ารัอน แล้ว ช่วง ใบไม้ผลิค่ะ แต่โดยส่วนตัวเอฟแล้ว เอฟชอบเดินไปค่ะ แต่วันนี้เอฟจะพาพี่ ๆ นั่งเรือ นะค่ะ

อันนี้เป็นรุปภายในเรือค่ะ ลักษณะของเรือ จะตลกมากเลยค่ะ มันเหมือน อะไรแบน ๆ อะค่ะ Embarassed Embarassed ดูในรูปแล้วเหมือนเขาจะเปิดแอร์ เย็นฉำ แต่จริง ๆ แล้ว ร้อนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน มาก ๆ ค่ะ ส่วนค่าโดยสารเอฟก็ไม่ทราบนะค่ะ ว่าราคาเท่าไหร่ เอฟใช้คั๋วเป็น รายเดือนอะค่ะ มีตั๋วใบเดียวขึ้นได้ทุกอย่างค่ะ

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-244

นี่รูปนำพุ บรรยากาศจากแม่นำ Limmat ค่ะ

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-249

อันนี้เป็นรูปความใสของนำค่ะ นำที่นี่ใสมากกกกกกกกกกกกกกกกก ถ้าแม่นำเจ้าพระยาบ้านเราใสได้ครึ่งนึงของ Limmat นะค่ะ ริมฝั่งแม่นำเจ้าพระยาจะสวยมาก กว่าที่นี่เป็น 100 เท่าเลยค่ะ

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMai05-025
แอฟเองค่ะ

แอฟเองค่ะ

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeSat Nov 18, 2006 5:16 pm

เอฟว่ากรุงเทพบ้านเราน่าอยู่กว่าค่ะ แต่เมืองเขาสวยจริง ๆ นะค่ะ สระอาด และอากาศก็ดีมาก ๆ ด้วย

แอฟเองค่ะ

แอฟเองค่ะ

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeSat Nov 18, 2006 5:18 pm

อุ้ยพี่ Aniki ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ถ้าพี่ๆ มานะค่ะ อย่าลืม มาทักทายเอฟนะค่ะ แล้วเอฟจะพาชมเมืองเองค่ะ

ป.ล. เอฟมาต่อรูปให้แล้วนะค่ะ พอดีเมื่อวานเอฟไม่ว่างอะค่ะ

Aniki เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
อิจฉาอ่ะ อยากไปนะเนี่ย ติดอยู่ที่เงินอ่ะ

ว่างๆเอารุปมาให้ดูอีกนะ
แอฟ
แอฟเองค่ะ

แอฟเองค่ะ

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeSat Nov 18, 2006 5:31 pm

อุ้ยตาย เผลอเป็บเดียวมาถึง Zurichhorn ละ เอฟก็ไม่พลาดที่จะเก็บภาพบรรยากาศสวย ๆ มาฝาก พี่ ๆ กันนะค่ะ เดี่ยวก่อนนะค่ะ ที่พี่ ๆ เห็นแดดเปี้ยง ๆ เนี่ยนะค่ะ เป็นเวลาประมาณ 2 ทุ่มได้อะค่ะ

อันนี้เป็นสวนส่วนกลางอะค่ะ อากาศดี ๆ จะมีคนมาทำกิจกรรมกันเยอะมาก ๆ ค่ะ ถ้าเป็นหน้าร้อน นะค่ะ แทบไม่มีที่ให้นั่งเลยค่ะ เพราะคนจะออกมาอาบแดดกัน

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-145

อีตาผู้ชายคนนี้ท่าทางจะต้อง เหมือน Admin เรานะค่ะ ( ล้อเล่นนะค่ะ พี่ แอดมิน )

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-263-1

กรีดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ผู้ชายค่ะผู้ชาย ตัวเป็น ๆ เป็นฝูงเลย ด้วย แต่ไม่อะค่ะ เอฟปันใจให้ปีเตอร์ เพียงคนเดียวไปแล้ว
วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-271

เวาะทานอะไรกันหน่อยไหมค่ะ หรือว่าพี่ ๆ ไม่หืวกัน เอฟเห็นแล้วทานไม่ลงค่ะ คนเยอะเหลือคนา

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-270
แอฟเองค่ะ

แอฟเองค่ะ

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeSat Nov 18, 2006 5:34 pm

พี่ Aniki เอฟไม่ทราบหรอกนะค่ะว่าเอฟสวยหรือเปล่าว แต่ก็มีคนชมเอฟ บ่อย ๆ เหมือนกันว่าหน้าตาดีคล้าย นุ่น วรนุช แต่เขาบอกว่าเอฟดูดีกว่านิดนึง ถ้าพี่ ๆ คิดว่านุ่นวรนุชสวยเอฟก็คงจะสวยแหละค่ะ What a Face Embarassed Embarassed Embarassed เอฟว่าเอฟก็หน้าตาใช้ได้นะค่ะ อยู่ที่นี่ก็มีหนุ่ม ๆ มาขายขนมจีบ บ้างพอประปรายอะค่ะ Embarassed Embarassed Embarassed

Aniki เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:

แล้วคนถ่ายสวย ด้วยเปล่าอ่ะ ถ้าทางน่าจะสวย เรียบร้อย น่ารักเนอะ lol!

เห็นแล้วอยากเก็บเงินไปมั่งอ่ะ

เนเธเน‰เน„เธ‚เธฅเนˆเธฒเธชเธธเธ”เน‚เธ”เธข เน€เธกเธทเนˆเธญ Sun Nov 19, 2006 1:00 am, เธ—เธฑเน‰เธ‡เธซเธกเธ” 1 เธ„เธฃเธฑเน‰เธ‡
แอฟเองค่ะ

แอฟเองค่ะ

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeSat Nov 18, 2006 5:44 pm

รูปนี้เป็นรูปลานนำลงไปยัง Zurichsee เป็นทะเลสาปค่ะ น่าร้อนนะค่ะ จะมีคนมาว่ายนำกันเยอะมากเลยค่ะ เอฟชอบมานั่งดู สนุกดีค่ะ เอฟไม่ว่ายนำหรอกนะค่ะ เพราะเอฟว่ายนำไม่เป็นค่ะ

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-254

อีกรูปนึงค่ะ bounce bounce

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-268

กลับกันดีกว่า แต่ตอนขากลับเอฟพาเดินนะ ค่ะ มันก็เริ่มเย็น ๆ แล้วอะค่ะ ตอนช่วงนี้ น่าจะสักประมาณ 3 ทุ่มได้ อันนี้ระหว่างทางกลับบ้านค่ะ

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-260-1
แอฟเองค่ะ

แอฟเองค่ะ

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeSat Nov 18, 2006 5:58 pm

ระหว่างทางขากลับนะค่ะ

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-140

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-158

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-151

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-148

กลับมาถึงบ้านอย่างปลอดภัยค่ะ ถ้าพี่ ๆ ชอบหรือไม่ชอบยังไงบอกเอฟได้นะค่ะ เดี๋ยววันหลังเอฟจะพาไปเที่ย เขาบ้างค่ะ หรือไม่ก็ช่วงหน้าหนาวหิมะตก ให้หนาวกันไปทั้งบอด เลยดีไหมค่ะ

แถมรูปนึงแล้วกันนะค่ะ อันนี้เป็นรูปดอกทิวลิป แฟนลูกครึ่งฝรั่งเศษเอฟซิ้อมาให้ เมื่อวานอะค่ะ เห็นมันสวยดีก้เลยถ่ายรุปมาให้ดู

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-195-1

วันนี้เอฟไปก่อนแล้วกันนะค่ะ
noo-moo

noo-moo

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 174

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeSat Nov 18, 2006 6:32 pm

แอฟเองค่ะ เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
ระหว่างทางขากลับนะค่ะ

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-140

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-158

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-151

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-148

กลับมาถึงบ้านอย่างปลอดภัยค่ะ ถ้าพี่ ๆ ชอบหรือไม่ชอบยังไงบอกเอฟได้นะค่ะ เดี๋ยววันหลังเอฟจะพาไปเที่ย เขาบ้างค่ะ หรือไม่ก็ช่วงหน้าหนาวหิมะตก ให้หนาวกันไปทั้งบอด เลยดีไหมค่ะ

แถมรูปนึงแล้วกันนะค่ะ อันนี้เป็นรูปดอกทิวลิป แฟนลูกครึ่งฝรั่งเศษเอฟซิ้อมาให้ เมื่อวานอะค่ะ เห็นมันสวยดีก้เลยถ่ายรุปมาให้ดู

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ SchweizMrz05-195-1

วันนี้เอฟไปก่อนแล้วกันนะค่ะ

Razz Razz Razz เค้าว่าสวิสอากาศดีมากเลยใช่ไหมคะน้องเอฟจ๋า...รีบๆเอาหิมะมาฝากนะจ๊ะ...พี่อยากเห็นหิมะจังเลย...เพราะพี่ชอบฤดูหนาวอ่ะค่ะ...แหมถ้าได้ไปจับหิมะจริงๆบ้างก็คงดี อิอิอิ...นึกถึงหิมะแล้วนึกถึงเรื่องโรแมนติก ๆ...บรรยากาศมันพาไป ถ้ามีเฮียจ๋าด้วยจะดีมากๆ อิอิอิ(เพ้อเข้าไป 555555555555555 Laughing Laughing Laughing )
แอฟเองค่ะ

แอฟเองค่ะ

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeSun Nov 26, 2006 4:44 pm

ค่ะ พี่มู๋ อากาศที่นี่ดีมาก ๆ เอฟอยากไห้กรุงเทพเมืองฟ้าอมร บ้านเราอากาศอย่างนี้บ้างจัง คืออากาศมันไม่ทำให้ปวดหัว อะค่ะ ไม่มีควันรถหรือ มรพิษทางเสียง ออกมาข้างนอกแล้วรู้สึกเหมือนอยู่ชนบทอะค่ะ จริง ๆ นะค่ะ Sad
Aniki

Aniki

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeSun Dec 03, 2006 5:48 pm

pig ดอกทิวลิป สวยนะเอฟ
วิวแล้วก็บ้านเมืองเค้าก็สวยดีอ่ะ ชอบมาก

ยังไงก็ตั้งใจเรียนนะจ๊ะ - พี่เอาใจช่วย

ปล. หนุ่มๆที่นั่นเป็นไงบ้างอ่ะจ๊ะ หล่อ น่ารักเปล่า clown

ตอนนนี้อากาศหนาวแล้ว ยังไง เอฟ รักษาสุขภาพด้วยนะจ๊ะ คนทางนี้เป็นห่วง
santa rendeer
แอฟเองค่ะ

แอฟเองค่ะ

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeFri Dec 08, 2006 8:26 pm

สวยซิค่ะ ดอกทิวลิป ดอกไม้โปรดเอฟเลยละค่ะ ขอบคุณพี่อานิกิ นะค่ะที่ให้กำลังใจเอฟ เอฟจะขยันและตั้งใจเรียนให้ถึงที่สุดเลยค่ะ
ถามว่าหนุ่มสวิสหล่อไหม เอฟคิดว่าก็มีหล่อบ้าง เหียกบ้างปะปนกันไปอะค่ะ แค่หนุ่มที่เอฟควงอยู่ตอนนี้ ก็หน้าตาพอไปวัดไปวาอะค่ะอะค่ะ เป็นลูกครึ่ง ฝรั่งเศษ สวิส และก็ จีนค่ะ Very Happy

pig ดอกทิวลิป สวยนะเอฟ
วิวแล้วก็บ้านเมืองเค้าก็สวยดีอ่ะ ชอบมาก

ยังไงก็ตั้งใจเรียนนะจ๊ะ - พี่เอาใจช่วย

ปล. หนุ่มๆที่นั่นเป็นไงบ้างอ่ะจ๊ะ หล่อ น่ารักเปล่า clown

ตอนนนี้อากาศหนาวแล้ว ยังไง เอฟ รักษาสุขภาพด้วยนะจ๊ะ คนทางนี้เป็นห่วง
santa rendeer
weerw

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 5

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ   วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ Icon_minitimeThu Jun 02, 2011 9:04 am

Hello everybody, I am a new member. Very happy to be here

coach factory outlet store
online coach outlet store

วันนี้เอฟจะมาพา พี่ ๆ ไปเที่ยว Switzerland กัน นะค่ะ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1